Ci gaba da Hot-tsoma Galvanizing Annealing don Strip Karfe

Zane-zane na Ajiye Makamashi Mai Girma

Zane da Gina Ci gaba da Zafafa-tsoma Galvanizing Annealing Furnace Lining for Strip Karfe

Ci gaba-Zafi-tsoma-Galvanizing-Annealing-don-Tsarin-Karfe-1

Ci gaba-Zafi-tsoma-Galvanizing-Annealing-don-Trip-Karfe-2

Bayani:

Tsarin galvanizing mai zafi-tsoma ya kasu kashi biyu: galvanizing in-line da galvanizing daga-layi dangane da hanyoyi daban-daban kafin magani. Ci gaba da zafin tsoma galvanizing annealing tanderun ga tsiri karfe kayan aiki ne mai sanyaya wuta wanda ke dumama faranti na asali masu zafi a lokacin aikin galvanizing na cikin layi. Bisa ga daban-daban samar matakai, tsiri karfe ci gaba da zafi-tsoma galvanizing annealing tanda za a iya raba iri biyu: a tsaye da kuma a kwance. Tanderun da ke kwance a zahiri yana kama da na gaba ɗaya madaidaiciya-ta hanyar ci gaba da murɗa tanderu, wanda ya ƙunshi sassa uku na asali: tanderun da aka rigaya, da tanderun ragewa, da sashin sanyaya. Har ila yau ana kiran murhun wutan tsaye, wanda ya ƙunshi ɓangaren dumama, sashin jiƙa, da sashin sanyaya.

Rubutun tsarin tsiri karfe ci gaba da annealing tanda

Ci gaba-Zafke-Dip-Galvanizing-Annealing-don-Strip-Steel-01

Hasumiya-tsarin murhun wuta

(1) Bangaren dumama (tanderu preheating) yana amfani da iskar gas mai ruwa a matsayin mai. Ana shirya masu ƙone gas tare da tsayin bangon tanderun. The tsiri karfe ne mai tsanani a cikin countercurrent shugabanci na tanderu gas wanda ya gabatar da wani rauni oxidizing yanayi. Sashen dumama (tanderu preheating) yana da tsari mai siffar dawakai, kuma samansa da kuma babban yankin zafin jiki inda aka shirya nozzles masu ƙonawa suna da yanayin zafi mai yawa da saurin kwararar iska, don haka rufin bangon tanderun yana ɗaukar abubuwa masu ɗaukar nauyi, irin su CCEFIRE manyan tubalin haske na aluminum, tubalin thermal insulation, da allunan silicate na calcium. Yankin dumama ( preheating makera) ƙananan zafin jiki (yankin shigar karfen tsiri) yana da ƙarancin zafin jiki da ƙarancin saurin iska, don haka ana amfani da samfuran yumburan yumbu na CCEWOOL azaman kayan rufin bango.

Girman rufin bango na kowane bangare sune kamar haka:
A. saman sashin dumama (preheating tanderu).
CCEFIRE manyan bulogin aluminium masu nauyi masu nauyi an zaɓi su azaman rufin saman tanderun.
B. Yankunan dumama (preheating tanderu) babban yankin zafin jiki (yankin tapping ɗin tsiri)

Babban rufin yankin zafin jiki koyaushe yana ƙunshi abubuwa masu zuwa:
CCEFIRE High Aluminum Lightweight Bricks (zafi saman rufin bango)
CCEFIRE tubalin rufi
CCEWOOL allunan silicate na siliki (tsayin sanyi na rufin bango)
Yankin ƙananan zafin jiki yana amfani da nau'ikan fiber yumbura CCEWOOL (ƙarar girma na 200Kg/m3) mai ɗauke da zirconium don rufi.

(2) A cikin sashin jiƙa (raguwa tanderu), ana amfani da bututu mai haskaka iskar gas azaman tushen zafi na tanderun rage tsiri. An shirya bututun mai haskaka iskar gas tare da tsayin tanderu. Tsiri yana gudana kuma yana zafi tsakanin layuka biyu na bututu masu haskakawa. Tanderun yana gabatar da rage iskar gas. A lokaci guda kuma, ana kiyaye ingantaccen aikin matsa lamba koyaushe. Saboda juriya na zafi da zafin jiki na CCEWOOL yumbura yumbura sun ragu sosai a ƙarƙashin matsi mai kyau da kuma rage yanayin yanayi, ya zama dole don tabbatar da ingantaccen juriya na wuta da tasirin zafi na rufin tanderun da kuma rage girman wutar tanderun. Har ila yau, dole ne a kula da rufin tanderu sosai don guje wa ɗigon slag don tabbatar da saman farantin asali na galvanized mai santsi da tsabta. Idan akai la'akari da matsakaicin yawan zafin jiki na sashin raguwa ba ya wuce 950 ℃, ganuwar tanderun da ake jiƙa (raguwa tanderu) ganuwar tanderun sun ɗauki tsarin rufin zafi mai zafi na CCEWOOL yumbu fiber barguna ko auduga sandwiched tsakanin biyu yadudduka na zafi-resistant karfe, wanda ke nufin CCEWOOL yumbu fiber bargo ko auduga Layer aka farantin tsakanin biyu yadudduka. Interlayer fiber na yumbu ya ƙunshi samfuran fiber yumbu masu zuwa.
Ƙarfe mai jure zafi a saman saman zafi yana amfani da barguna fiber zirconium CCEWOOL.
Matsakaicin Layer yana amfani da bargo na yumbu mai tsafta CCEWOOL.
A Layer kusa da sanyi surface karfe farantin yana amfani da CCEWOOL talakawa yumbu fiber auduga.
Sama da ganuwar sashin jiƙa (raguwa tanderu) suna ɗaukar tsari iri ɗaya kamar na sama. Tanderun yana kula da iskar gas mai raguwa mai ɗauke da 75% H2 da 25% N2 don gane recrystallization annealing na tsiri karfe da rage baƙin ƙarfe oxide a saman da tsiri karfe.

(3) Sashe na sanyaya: The iska-sanyi radiant tubes kwantar da tsiri daga tanderu zafin jiki (700-800 ° C) na soaking sashe (rage tanderu) zuwa zinc pot galvanizing zafin jiki (460-520 ° C), da kuma sanyaya sashen kula da rage tanderu gas.
Rubutun sashin sanyaya yana ɗaukar tsarin tayal na CCEWOOL manyan barguna na yumbu mai tsabta.

(4) Haɗin sassan ɓangaren dumama (tanderu preheating), sashin jiƙa (raguwa tanderu), da sashin sanyaya, da sauransu.

A sama ya nuna cewa annealing tsari na sanyi-birgima tsiri karfe kafin zafi-tsoma galvanizing bukatar tafiya ta matakai, kamar dumama-soaking-sanyi, da kowane tsari da aka yi a daban-daban tsari da kuma zaman kanta makera ɗakunan, wanda ake kira preheating makera, da rage tanderun, da sanyaya jam'iyya bi da bi, kuma sun zama ci gaba da naúrar tanderu anneal. A yayin aiwatar da cirewa, tsiri ɗin ya ci gaba da wucewa ta cikin ɗakunan murhu masu zaman kansu da aka ambata a sama a matsakaicin saurin layi na 240m/min. Domin hana iskar shaka na tsiri karfe, da haɗa sassan gane da alaka tsakanin masu zaman kansu dakunan, wanda ba kawai hana tsiri karfe daga zama oxidized a gidajen abinci na masu zaman kanta dakin tanderun, amma kuma tabbatar da sealing da kuma zafi kiyayewa.

Sassan haɗin kai tsakanin kowane ɗaki mai zaman kansa yana amfani da kayan fiber yumbu azaman kayan rufi. Takamammen kayan aiki da tsarin sune kamar haka:
Rufin yana ɗaukar samfuran fiber yumbura na CCEWOOL da cikakken tsarin fiber na samfuran tiled yumbu fiber. Wato zafi saman rufin shine CCEWOOL zirconium mai ɗauke da yumbu fiber modules + tiled CCEWOOL talakawa yumbu fiber bargo (sanyi surface).

Ci gaba-Zafke-Dip-Galvanizing-Annealing-don-Strip-Steel-03

A kwance tsarin makera
Dangane da buƙatun fasaha daban-daban na kowane ɓangare na tanderun kwance, ana iya raba tanderun zuwa sassa biyar: sashin preheating (sashen PH), sashin dumama mara oxidizing (sashe na NOF), sashin jiƙa (sashen raguwar dumama bututu; sashin RTF), sashe mai saurin sanyaya (Sashen JFC), da sashin tuƙi (sashen TDS). Ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsarin sutura sune kamar haka:

(1) Sashen preheating:
Saman tanderun da bangon tanderun sun ɗauki rufin tanderun da aka haɗa tare da samfuran yumbu na fiber na CCEWOOL da barguna fiber yumbu. Rufin ƙarancin zafi yana amfani da Layer na CCEWOOL 1260 bargon fiber da aka matsa zuwa 25mm, yayin da saman zafi yana amfani da tubalan nannade fiber na CCEWOOL zirconium. Rubutun da ke kan sassa masu zafi suna ɗaukar wani Layer na CCEWOOL 1260 bargon fiber, kuma saman zafi yana amfani da nau'ikan fiber yumbu.
Ƙarshen tanderun yana ɗaukar abin da aka haɗar da shi na tubalin yumbu mai haske da kayan fiber yumbu; ƙananan ƙananan sassa suna ɗaukar tsarin haɗin gwiwar tubalin yumbu mai haske da nau'ikan fiber na yumbu mai ɗauke da zirconium, yayin da sassan zafi masu zafi suna ɗaukar tsarin hadadden tubalin yumbu mai haske da samfuran yumbu na yumbu.

(2) Babu sashin dumama oxidation:
Saman tanderun ya ɗauki tsarin haɗaɗɗun nau'ikan fiber na yumbu da bargo na fiber yumbu, kuma rufin baya yana ɗaukar bargo na fiber yumbu 1260.
Sassan gama gari na bangon tanderun: tsarin rufin tanderun da aka haɗa na CCEFIRE bulogin alumina masu nauyi mai nauyi + CCEFIRE bulogin rufin zafi mai nauyi (yawancin 0.8kg / m3) + CCEWOOL 1260 yumbu fiber barguna + CCEWOOL allunan silicate na siliki.
Masu ƙonewa na bangon tanderun sun ɗauki tsarin rufin tanderun da aka haɗa na CCEFIRE ƙananan bulogin alumina masu nauyi + CCEFIRE bulogin rufin zafi mai nauyi (yawan girma 0.8kg/m3) + 1260 CCEWOOL yumbu fiber barguna + CCEWOOL allunan silicate na siliki.

(3) Sashin jikewa:
saman tanderun ya ɗauki tsarin rufin tanderun da aka haɗa na bargo na yumbu fiberboard CCEWOOL.


Lokacin aikawa: Mayu-10-2021

Shawarar Fasaha

Shawarar Fasaha