Yawan zafin da ake amfani da shi na kilns na masana'antu ta jikin tanderun gabaɗaya ya kai kusan kashi 22% -43% na man fetur da makamashin lantarki. Wannan babbar bayanai tana da alaƙa kai tsaye da farashin samfur. Domin rage farashi da saduwa da buƙatun kariyar muhalli da kiyaye albarkatu, tubalin wuta mai nauyi mai nauyi ya zama samfuri da aka fi so a masana'antar murhu mai zafin jiki.
Tubalin wuta mai nauyi mai nauyikayan rufewa ne masu nauyi masu nauyi tare da babban porosity, ƙarancin ƙarancin girma da ƙarancin zafin jiki. Tubalo masu ɗaukar nauyi masu nauyi suna da tsari mara ƙarfi (porosity gabaɗaya 40% -85%) da babban aikin rufin zafi.
Yin amfani da tubalin wuta mai rufewa yana adana yawan man fetur, yana rage yawan dumama da lokacin sanyi na kiln, kuma yana inganta aikin samar da wutar lantarki. Saboda nauyin haske na tubalin wuta na rufi, yana adana lokaci da aiki yayin ginin, kuma yana rage nauyin jikin wutar lantarki sosai. Duk da haka, saboda girman girman bulogin da ba su da nauyi mai nauyi, tsarinsa na ciki yana da ɗan sako-sako, kuma mafi yawan tubalin wuta ba sa iya tuntuɓar narkakkar ƙarfe kai tsaye.
Batu na gaba za mu ci gaba da gabatar da dalilin da ya sa aka fi gina kiln masana'antu tare da bulogi masu ɗaukar nauyi. Da fatan za a kasance a saurare!
Lokacin aikawa: Mayu-15-2023