Gabatarwar babban bulo mai ɗaukar nauyi aluminium

Gabatarwar babban bulo mai ɗaukar nauyi aluminium

Babban bulo mai nauyi mai nauyi na aluminium sune samfuran refractory masu hana zafi da aka yi da bauxite azaman babban albarkatun ƙasa tare da abun ciki na Al2O3 wanda bai gaza 48%. Hanyar samar da ita ita ce hanyar kumfa, kuma ana iya zama hanyar ƙari mai ƙonewa. Ana iya amfani da bulo mai ɗaukar nauyi mai nauyi na aluminium don yadudduka na rufin gini da sassa ba tare da yashwa mai ƙarfi ba da yashewar narkakkar kayan zafi mai zafi. Lokacin da kai tsaye cikin hulɗa da harshen wuta, gabaɗaya zafin saman saman bulo mai ɗaukar nauyi na aluminium bazai zama sama da 1350 ° C ba.

babban-aluminum-mai nauyi-rufe-bulo

Halayen babban bulo mai ɗaukar nauyi na aluminum
Yana da halaye na babban juriya na zafin jiki, ƙarfin ƙarfi, ƙarancin ƙarancin girma, babban porosity, ƙarancin ƙarancin zafin jiki, juriya mai zafi, da kyakkyawan aikin rufewar zafi. Zai iya rage girman da nauyin kayan aikin zafi, rage lokacin dumama, tabbatar da zafin wutar lantarki iri ɗaya, da rage asarar zafi. Zai iya adana makamashi, adana kayan ginin tanderun da tsawaita rayuwar sabis na tanderun.
Saboda girman porosity ɗin sa, ƙarancin ƙarancin girma da kyakkyawan aikin insulation na thermal.manyan bulogin rufi masu nauyi mai nauyiAna amfani da ko'ina azaman kayan cikawa na thermal a cikin sarari tsakanin bulo mai jujjuyawa da gawar murhu a cikin kilns na masana'antu daban-daban don rage ɓarkewar tanderu da samun ingantaccen makamashi. Matsakaicin narkewa na anorthite shine 1550 ° C. Yana da halaye na ƙarancin ƙarancin ƙima, ƙaramin haɓaka haɓaka haɓakar thermal, ƙarancin yanayin zafi, da kwanciyar hankali a cikin rage yanayi. Zai iya maye gurbin yumbu, silicon, da manyan kayan haɓakar aluminium, kuma ya gane ceton makamashi da raguwar fitarwa.


Lokacin aikawa: Jul-03-2023

Shawarar Fasaha